MSRTC Big News Today फक्त याच महिलांना मिळणार तिकिटात ५० टक्के सूट

MSRTC Big News महिला प्रवाशांना महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळ द्वारे चालवल्या जाणार्‍या सर्व प्रकारच्या बसच्या तिकिटांवर 50 टक्के सवलत मिळणार आहे. MSRTC ने जारी केलेल्या. प्रसिद्धीपत्रकानुसार, “महिला सन्मान योजने” अंतर्गत लाभ वाढविला जाईल, आणि राज्य सरकार सवलतीच्या रकमेची परतफेड महामंडळाला करेल.

 

9 मार्च रोजी, राज्याचा 2023-24 चा अर्थसंकल्प सादर करताना, उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, ज्यांच्याकडे वित्त विभाग देखील आहे, यांनी सार्वजनिक परिवहन बसमधील सर्व महिला प्रवाशांसाठी 50% सवलत जाहीर केली. MSRTC अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, या योजनेचा किती महिलांना फायदा होईल, हे ठरवणे कठीण आहे .कारण ते पूर्वी लिंग-संबंधित तिकिटे देत नव्हते. MSRTC Big News ला अपेक्षा आहे. की महिला प्रवाशांची लोकसंख्या तिच्या एकूण बस वापरकर्त्यांपैकी 35-40 टक्के इतकी असेल..

 

राज्य सरकारचे हे पाऊल महिलांच्या गतिशीलतेला चालना MSRTC Big News देण्यासाठी आणि समाजाच्या विविध क्षेत्रांमध्ये त्यांच्या सहभागास प्रोत्साहन देण्यासाठी आहे. या उपक्रमामुळे मोठ्या संख्येने महिलांना फायदा होण्याची अपेक्षा आहे .ज्या रोजच्या रोज सार्वजनिक वाहतुकीचा वापर करतात त्यांच्या कामासाठी किंवा इतर कारणांसाठी.

 

 

 

अधिकृत शासन निर्णय पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment

Close Help dada