Government schemes उद्यापासून या 2 योजनेचे सरसकट पैसे शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा होणार…

Government schemes शेतकऱ्यांसाठी परत एकदा आनंदाची बातमी आहे आलेली आहे कारण आज पासून शेतकऱ्यांच्या खात्यामध्ये या दोन्ही योजनेचे पैसे हे त्यांच्या खात्यामध्ये जमा होण्यास सुरुवात झालेली आहे तर नेमका कोणत्या दोन योजनेचे पैसे शेतकऱ्यांच्या खात्यामध्ये जमा होणे सुरुवात झालेली आहे

 

आणि कदाचित तुम्ही या दोन योजनांच्या दोन योजनांचा फायदा घेऊ शकणार नाही आणि या दोन योजनांचे पैसे तुमच्या खात्यामध्ये येऊ शकणार नाही त्यामुळे विनंती करतो का व्हिडिओ तुम्ही पूर्ण बघा पुढे बघा शेतकरी बांधवांनो पहिली योजना आहे नमो शेतकरी सन्मान निधी योजना हे केंद्र सरकार योजना आहे ज्यामुळे शेतकऱ्यांना प्रति वर्षाचा हजार रुपये सहाय्य मिळते हे पैसे तीन हप्त्यात दोन-दोन हजार रुपये प्रत्येक शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा होतात ही योजना 2018 आणि 19 मध्ये सुरू करण्यात आलेली होती ही योजना केंद्र सरकारच्या कृषी संस्थेच्या सदस्यांचे महत्त्वाचे आहे

 

ही योजना काय होते ही योजना म्हणजे केंद्र सरकारने शेतकऱ्यांना सन्मान देण्यासाठी सुरू केलेली योजना आहे मित्रांनो प्रकल्प मुख्यतः शेतकऱ्यांना कमीत कमी मिळत असलेल्या पिकांसाठी पुरस्कार मिळवण्यास मदत करते या योजनेसाठी 15 लाख शेतकरी पात्र असल्याचे 12 लाख शेतकऱ्यांना प्रोत्साहन वर अनुदान मिळाले आहे शेतकरी मित्रांना माहित आहे की गेल्यावेळी 15 लाख शेतकरी पंधरा लाख शेतकरी पात्र होते.

 

पण बारा लाख शेतकऱ्यांना हे पन्नास हजार रुपये प्रसार त्यांच्या खात्यात वर्ग करण्यात आले होते बघा शेतकरी होते तर काही कारणास्तव या योजनेपासून वंचित झालेले राहिले होते ते पात्र होते परंतु काही त्रुटी असल्यामुळे ते या पन्नास हजार रुपयांचा प्रोत्सानाचा अनुदानाचा उपयोग होऊ शकेल नाही आणि यावरून ते वंचित राहिले तर त्या शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी आलेली आहे कारण त्या शेतकऱ्यांच्या खात्यामध्ये पन्नासाचा प्रोत्साहन अनुदानाचा ट्रान्सफर करण्यात सुरुवात झालेली आहे म्हणजे बघा शेतकरी बांधवांनो जे बाळाला शेतकरी या योजनेसाठी पात्र झाले होते परंतु जे तीन लाख शेतकरी बाकी होते त्या शेतकऱ्यांच्या खात्यामध्ये आता हे 50 हजार रुपये सरसकट जमा होण्याची सुरुवात केलेली आहे.

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा 

Leave a Comment

Close Help dada