New Pay commission 8 वा वेतन आयोग बाबत आत्ताची मोठी आनंदाची बातमी

New Pay commission देशातील सर्व कर्मचाऱ्यांसाठी एक अतिशय आनंदाची बातमी समोर येत आहे कारण अनेक दिवसांपासून सोशल मीडियावर चर्चा आहे की 7 व्या वेतन आयोगात महागाई भत्त्यात 4% वाढ होणार आहे, त्यामुळे सरकार ही घोषणा करणार आहे. दिवाळीला एक मोठी भेट मिळणार आहे, असे सांगितले जात आहे की सातव्या वेतन आयोगाने दिलेली 4% वाढ, जी सध्या 42% आहे, ती वाढवून 40% केली जाईल, तोच संबंधित आहे. आठव्या वेतन आयोगाला. या लेखात सरकार मोठी घोषणा करू शकते. आठव्या वेतन आयोगाची संपूर्ण माहिती दिली आहे.New Pay commission

 

 

 

महिंद्राची सर्वात स्वस्त 7 सीटर कार पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

 

 

 

 

वास्तविक, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता वर्षातून दोनदा वाढवला जातो, 2030 चा पहिला महागाई भत्ता 1 जानेवारी 2023 रोजी वाढवण्यात आला होता आणि दुसरा महागाई भत्ता 1 जुलै 2030 रोजी वाढवण्यात आला होता, ज्याची अंमलबजावणी झालेली नाही. तरीही मंत्रिमंडळाच्या बैठकीनंतर लवकरच त्याची अंमलबजावणी होणार आहे. यावर बराच काळ चर्चा होत असून दिवाळीच्या दिवशी सर्व केंद्रीय कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांना मोठी भेट मिळू शकते, असे बोलले जात आहे. कार्यरत आणि कोण आहेत पेन्शन असेल आणि जे सेवानिवृत्त आहेत त्यांना त्याचा लाभ दिला जाईल.New Pay commission

 

 

 

आठवा पेन्शन आयोग

 

 

 

केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना सातव्या वेतनावरील रचनेनुसार वेतन आणि महागाई भत्ता सरकारकडून दिला जातो.आठवा वेतन आयोग बरखास्त केला जाणार आहे.पगार आयोग स्थापन झाला आहे, त्यामुळे 2026 पर्यंत नवीन वेतन आयोग स्थापन होऊ शकतो, असे बोलले जात आहे. आणि याबाबतची पहिली घोषणा 2024 पासूनच केली जाऊ शकते, आजपर्यंत सरकारकडून यासंबंधी कोणतीही अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही पण लवकरच एक घोषणा होणार आहे कारण येत्या वर्षभरात लोकसभेच्या निवडणुका आहेत आणि त्यापासून प्रथम सरकार आपल्या जाहीरनाम्यात अशी घोषणा करू शकते.

 

 

Leave a Comment

Close Help dada