Aadhar Card Update :- जुने आधार कार्ड बंद, सरकारने सर्वांसाठी नवीन आधार कार्ड जारी केले.

Aadhar Card Update :- मित्रांनो सर्व आधार कार्ड धारकांसाठी मोठी बातमी आहे, सरकारने नुकतेच नवीन आधार कार्ड जारी केले आहे, आता जुने आधार कार्ड बंद केले आहे.हो मित्रांनो, आता तुम्हाला नवीन आधार कार्ड डाउनलोड करून वापरावे लागेल. आज आम्ही तुम्हाला संपूर्ण माहिती देणार आहोत. हा लेख शेवटपर्यंत वाचा. जरूर वाचा कारण आधार कार्डशी संबंधित एक महत्त्वाचे अपडेट समोर येत आहे.

 

आधार कार्ड हे आपल्या सर्वांसाठी एक अत्यंत महत्वाचे दस्तऐवज आहे हे आपणा सर्वांना माहीतच आहे, अशा परिस्थितीत सरकारने जुन्या आधार कार्डमध्ये सुधारणा करून नवीन आधार कार्ड जारी केले आहे, ज्याबद्दल आपल्यासाठी माहिती असणे अत्यंत आवश्यक आहे आणि आम्ही ते करू. तेही तुम्हाला सांगतो. तुम्ही नवीन आधार कार्ड कसे डाउनलोड करू शकता ?

 

या अगोदर थोडंसं महत्वाच येथे क्लिक करून पाहा.

 

UIDAI ने जुन्या आधार कार्डमध्ये काही दुरुस्त्या करून नवीन आधार कार्ड जारी केले आहे. आता प्रत्येकासाठी नवीन आधार कार्ड वापरणे अनिवार्य होणार आहे. आम्ही तुम्हाला नवीन आधार कार्डची संपूर्ण माहिती देणार आहोत. हे जुन्या आधार कार्ड प्रमाणेच आहे, फक्त काही बदल करण्यात आले आहेत, आधार कार्डमध्ये एक अतिरिक्त भाग जोडण्यात आला आहे. Aadhar Card Update

 

सरकारने जारी केलेल्या नवीन आधार कार्डमध्ये फक्त एकच बदल करण्यात आला आहे, तो म्हणजे जुन्या आधार कार्डमध्ये एक अतिरिक्त भाग जोडण्यात आला आहे, ज्याचा अर्थ आम्ही घेणार आहोत. तुम्हाला सांगतो, खरं तर आधार कार्डच्या पहिल्या पानावर UIDAI ने नोटीस जारी केली आहे. Aadhar Card Update

 

“आधार हा ओळखीचा पुरावा आहे, नागरिकत्व किंवा जन्मतारीख नाही. तो पडताळणी (ऑनलाइन प्रमाणीकरण किंवा QR कोड/ऑफलाइन XML चे स्कॅनिंग) सोबत वापरला जाणे आवश्यक आहे.”

Leave a Comment

Close Help dada